THỜI BÁO VIỆT - ÚC
Gắn kết - Hội nhập - Phát triển
Thủ tướng Australia Anthony Albanese cùng với Bộ trưởng Di trú Andrew Giles và chính trị gia thuộc Công đảng Sally Sitou đã tham dự lễ hội mừng Tết Nguyên Đán tại quảng trường Emerald thuộc khu Burwood, Sydney. Ông Albanese đã phát lì xì cho trẻ nhỏ, cũng như gặp gỡ một số đại diện cộng đồng dân gốc Á sinh sống tại đây, trang News.com.au đưa tin.
Ngoài Thủ tướng Albanese, Ngoại trưởng Australia Penny Wong cũng đến chùa Zhu-Lin ở bang Nam Australia nhằm hưởng ứng phong tục đi lễ chùa dịp đầu năm mới. “Tôi xin gửi những lời chúc tốt đẹp nhất nhân dịp Tết Nguyên đán. Mong năm 2023 sẽ mang lại sự thịnh vượng và hòa bình cho tất cả mọi người”, trang News.com.au dẫn bài đăng trên Twitter của bà Wong, cho biết. Sự kiện này chỉ là một trong số hàng trăm sự kiện trên khắp đất nước Australia, với các lễ kỷ niệm sẽ tiếp tục đến cuối tháng Giêng. Nó đánh dấu sự khởi đầu của Năm Mão – hay Năm Mèo đối với cộng đồng người Việt.
Copyright © 2022 Thời báo Việt Úc. All Rights Reserved